Tham dự có đồng chí Dương Cẩm – Trưởng phòng Lao động TBXH huyện; đồng chí Võ Đình Long – Giám đốc Trung tâm dạy nghề huyện Đắk Tô; các đồng chí lãnh đạo UBND xã cùng 35 học viên tham gia khóa học.
Trong thời gian gần 3 tháng, các học viên sẽ được trang bị những nội dung, kiến thức cơ bản về sửa chữa các loại máy nông nghiệp như vận hành, sửa chữa máy cắt cỏ, máy nổ để bơm nước.
Đây là chương trình đào tạo bám sát yêu cầu từ thực tiễn; thể hiện cụ thể, chi tiết những công việc người học sẽ làm được sau quá trình đào tạo, đảm bảo mục tiêu dạy nghề. Khi học viên hoàn thành các mô đun trong chương trình nghề và đạt yêu cầu trong kỳ kiểm tra kết thúc khóa học sẽ được cấp chứng chỉ nghề.
calendar_today LỊCH CÔNG TÁC TUẦN
|
arrow_rightLịch công tác HĐND - UBND huyện |
folder_openTÀI LIỆU HỌP
|
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |